Grade5 Daily Lesson Plan: Ap2Knn-Iii-11
Grade5 Daily Lesson Plan: Ap2Knn-Iii-11
Grade5 Daily Lesson Plan: Ap2Knn-Iii-11
B.Pamantayan sa Pagganap
2. Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa pamumuhay ng
(Performance Standard)
komunidad
C.Kasanayang Nasusuri ang kahalagahan ng mga pagdriwang at tradisyon na nagbubuklod ng mga tao sa pag-
Pampagkatuto (Learning unlad ng sariling komunidad
Competencies) AP2KNN-IIi-11
Layunin (Lesson Objectives)
. Naisasakategorya ang mga pagbabago (uri ng transportasyon. Pananamit, libangan, bilang ng
Knowledge populasyon, atbp.)
Aralin 10:
Mga Kategoriya ng mga Pagbabago
II. NILALAMAN (Paksa)
( Mga Kategoriya sa mga Kabaguhan)
MgaKagamitang
KAGAMI
A.
CG, TG, LM
III.
Panturo
B. MgaSanggunian AralingPanlipunan
(Source)
TANG PANTURO
Butangi ug kolor nga berde ang mga butang o kahimtang kaniadto ug “dilaw” ang kasamtangan
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
Magtanong:
Gikan sa inyong gihimo, makaingon ka ba nga adunay kabag-uhan?
Nganong nakaingon man ka?
C. .Pag-uugnay ng mga Unsa man ang mga kabag-uhan?
halimbawa sa bagong
aralin
Magtanong:
Nag-unsa man mo sa inyong unang buluhaton nga gihimo ganina?
Pila ka color ang inyong gigamit?
D.Pagtatalakayng bagong Nganong duha ra man ka color? Unsay buot ipasabot ana?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Gusto pa ba mo og dugang buluhaton nga sama ana?
E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pag-uulat sa mga nakitang bagong bagay sa komunidad. Ipaayos ito ayon sa kategoriya
bagong kasanayan #2
Pangkatin ang mga mag-aaral sa limang grupo.
G.Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay Pagtatalakay: Mga Kategoriya ng mga nabago sa komunidad.
Tanong Paano pinapangkat-pangkat ang mga nakitang
pagbabago sa komunidad? Ano ang tawag nito?
I.Pagtatayang Aralin Gawin ang Sulayi Kini , Bluhaton 1, sa pahina 200 Learner’s Materials
Isulat ang kategoriya sa matag grupo sa hulagway. Pili-a ang tubag sa kahon nga anaa sa ubos.
11
1.
2.
3.
4.
5.
5.
J.Karagdaganggawain
para satakdang-aralin
at remediation
IV. MgaTala
Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayainangpaghubogngiyongmga mag-aaralsabawat lingo. Paanomoitonaisakatuparan? Ano pang
V. Pagninilaynilay tulongangmaarimonggawinupangsila’ymatulungan?
Tukuyinangmaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilangng mag-aaralnamakukuhang 80%
sapagtataya.
B. Bilangngmga mag-
aaralnanangangailanganngiban pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangngmga
mag-aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-aaralnamagapatuloysa
remediation?
E. Alinsaestratehiyangpagtuturoangnakatulong
nglubos? Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyo
nsatulongangakingpunong-guro at
superbisor?
G. Anongkagamitangpangturoangakingnadibuh
onanaiskongibahagisamgakapwakoguro?