Grade 1 Daily Lesson Plan: AP 1NAT - Ig-11

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

GRADE 1 Paaralan Baitang/Antas I Markahan Una

DAILY LESSON Guro Asignatura Araling Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 7 / Day 2

A.Pamantayang
Ang mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang
Pangnilalaman
Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
(Content Standard)
B.Pamantayan sa
Pagganap Ang mag-aaral buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling
I. LAYUNIN

(Performance katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan


Standard)
Naihahambing ang sariling kuwento o karanasan sa buhay sa kuwento at karanasan ng mga
C.Kasanayang
kamag-aral
Pampagkatuto(Lear
ning Competencies)
AP 1NAT – Ig-11
Layunin (Lesson
Objectives)
Naihahambing ang sariling kuwento o karanasan sa buhay sa kuwento at karanasan ng mga
Knowledge
kamag-aral. AP 1NAT – Ig-11
Naikukwento ang sariling karanasan sa buhay tungkol sa mga bagay na nagbabago mula sa
Skills pagkabata hanggang ngayon.

Attitude Napapahalagahan ang pagbabago na nangyari sa katawan.

II. NILALAMAN (Paksa) Pagpapatuloy at Pagbabago


Larawan ng mga bata 1 hanggang 2 taong gulang,larawan ng mga bata 3 hanggang 4 na taong
A. Mga Kagamitang
KAGAMITA

gulang, larawan ng kambal( lalaki at babae), cartolina strips


Panturo
B. Mga Sanggunian K-12 Curriculum Guide p. 19, goggle.com.search
NG

(Source)
III.
1.Mga Pahina sa
p. 14-15
PANTURO

Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang p. 55-59
Pangmag-aaral
Tingnang muli ang larawan nina Ana at Noel noong sila ay 1 hanggang 2 taong gulang pa
lamang na nakadikit sa pisara.

A.Balik-aral sa 1 taong gulang 2 taong gulang


IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng Kunin at idikit sa tamang larawan ang mga cartolina strips na may nakasulat nang kayang
bagong aralin sundin ng mga bata ayon sa kanilang mga edad.

a. Nakapaglalaro na siya ng bisikleta


b. Natuto na siyang gumapang.
c. Dahan dahan na siyang nakakatayo.
d. Marunong na siyang magbasa ng mga titik.
e. Natutong maglakad sa tulong ng mga magulang
f. Makatayo na siyang mag-isa.

Sagot: Para sa isang taong gulang b at c


Para sa dalawang taong gulang e at f
B.Paghahabi sa
layunin ng aralin Natatandaan nyo pa ba kung ano ang mga nagagawa nina Ana at Noel noong sila ay 3
hanggang 4 na taong gulang na? Hayaan ang mga bata na magsalaysay.
Tingnan ang mga larawan sa ibaba at ikuwento ang mga nagagawa ng 3 hanggang 4 na taong
gulang na bata.

3 taong gulang 4 na taong gulang

lalaki babae lalaki babae


C. .Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin

PQeKMLMM
VRGoREVAwM: jMkC5RuqyM 9Jn2-EfZDDoJM

1. Ano ano ang mga nagagawa ng 3 hanggang 4 na taong gulang na bata?


2. Sa iyong palagay, nagawa mo rin kaya ito noong ikaw ay 3 hanggang 4 na
taong gulang? Bakit?
3. Ganon pa rin ba ang iyong nagagawa ngayon?

Nakapagdala ba kayo ng sariling larawan noong kayo ay 3 hanggang 4 na taong gulang ?


D.Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Pangkat 1 : Gamit ang larawan ikuwento ang iyong karanasan noong kayo ay 3 hanggang 4 na
paglalahad ng taong gulang pa lamang.
bagong kasanayan
#1 Pangkat 2: Gamit ang iyong larawan ikuwento ang mga pagbabagong naganap sa iyong pisikal
na katawan mula noong kayo ay 3 hanggang 4 na taong gulang pa lamang.

Pangkat 3: Bilugan ang mga salita na nagpapakita ng pagpapahalaga sa mga pagbabago sa


sarili..
Kumain ng Kumain ng Maligo araw Maglaro sa
junk foods prutas at araw basurahan
gulay

Pagproseso sa awtput ng pangkatang gawain.

Pangkat 1: Magkapareho ba ang inyong karanasan noong kayo ay 3 hanggang 4 na taong


E.Pagtatalakay ng gulang pa lamang?Bakit kaya may magkapareho at mayroon naming pagkakaiba?
bagong konsepto at
paglalahad ng Pangkat 2: Ano naman ang pagbabago na iyong napansin sa inyong pisikal na katawan mula
bagong kasanayan noong kayo ay 4 na taong gulang pa lamang kung ihahambing ito ngayong 6 na taong
#2 gulang ka na?

Pangkat 3: Sa palagay nyo ba mahalaga bang iingatan ninyo ang inyong mga sarili ?
Sa anong paraan ninyo mapangalagaan ang inyong mga sarili?

F.Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo Paghambingin ang mga karanasan mo noong 3 hanggang 4 na taong gulang ka pa lamang.
sa Formative Bilugan ang bilang na makapagpapakita ng tamang edad. At ang iyong nagagawa katabi ng
Assessment) larawan.

A. B.

https://www.google.
1 2 3 4 kerOM 1 2 3 4
com/search?

4 na taong gulang 3 na taong gulang


C. D.

1 2 3 4 1 2 3 4

4 na taong gulang 3 na taong gulang

Nagagawa nyo na ba ang makapaglaro ng bisekleta ngayon?


G.Paglalapat ng Bakit nyo ito nagagawa ngayon
aralin sa pang araw-
Bakit hindi kayo makapag bisekleta noong 3 hanggang 4 na taong gulang pa lamang?
araw na buhay
Anong pagbabago ang mga nangyayari sa inyong katawan?
Mahalaga ang pagbabago sa ating katawan upang magawa natin ang mga bagay na naayon sa
H.Paglalahat ng
Aralin ating edad at masaya natin itong maikuwento sa ating mga kaibigan at kamag-aral
I.Pagtataya ng Aralin Kilalanin ang mga karanasan na angkop sa mga batang nakalarawan. Itambal ang hanay A sa
Hanay B.
Hanay A Hanay B

1.

● Nakakalakad na mag-isa
https://
4www.google.com/
na taong gulang

2. ● Nakapaglaro ng sampling puzzle


3ly6F0zngM

3 taong gulang

3. ● Sinusubuan ng pagkain ni nanay


UM
3 taong gulang

4. ●Nakagagawa ng munting gawain


6
4 na taong gulang
J.Karagdagang
gawain para sa Sumulat ng tatlong gawain na kaya mo nang gawin ngayong anim na taong gulang ka na sa
takdang-aralin at iyong kwaderno sa Araling Panlipunan.
remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral
sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang
V. Pagninilaynilay
sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
makukuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iban pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ang aking punong-
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
NEBELINDA LYDIA T. TENEL
Teacher 3
San Miguel Elementary School
Bacong District

You might also like