FIL9 DLL Day 11 Kay Estella Zeehandelaar
FIL9 DLL Day 11 Kay Estella Zeehandelaar
FIL9 DLL Day 11 Kay Estella Zeehandelaar
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at
Pangnilalaman pagpapahalaga sa sanaysay na di-pormal at pormal sa tulong
Pang-Araw Araw na ng pagbuo ng komentaryo sa radyo at telebisyon tungkol sa
Tala sa Pagtuturo isang paksa gamit ang pang-ugnay sa pagpapahayag ng
opinyon
B. Pamantayan sa Nailalahad ng mga-aaral ang katangiang taglay ng isang
Pagganap sanaysay na pormal at di-pormal sa pagpapahayag ng
opinyon gamit ang pang-ugnay.
C. Mga Kasanayan sa F9PT-If-42- Naipaliliwanag ang salitang may higit sa isang
Pagkatuto kahulugan
Nasusuri ang paraan ng pagpapahayag ng mga ideya at
opinyon sa napanood na debate o kauri nito
II. NILALAMAN Panitikan: Sanaysay- Indonesia Kay Estella Zeehandelaar
Salin ni Ruth Elynia S. Mabanglo
Mula sa Mga Liham ng Isang Prinsesang Javanese Japara,
Mayo 25, 1899
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa LM Panitikang Asyano pahina 26-29
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa TG Panitikang Asyano pahina 53-55
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Panitikang Asyano pahina 53-55
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa Downloaded video mula sa youtube, focusky.com,
Portal ng Learning classtools.net, Quiz Maker Offline
Resource.
B. Iba pang Kagamitang
LCD Projector, laptop, speakers, TV, cellular phones, aklat
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Tara! Sama ka!
nakaraang aralin o Pagpapakita ng mag larawan na may kaugnayan sa bansang
pagsisimula ng bagong Indonesia.
aralin
B. Paghahabi sa layunin Pagpapakinig ng isang awitin.
ng aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin
at remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/Gawain at maaari nang magpatuloy
sa mga susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa
oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang
gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
____Hindi natapos amg aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
Bilang ng mag-aaral na nangangailangang ng iba pang gawain para sa
remediation.
Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
A. Alin sa mga ____Sama-samang pagkatuto _____Think-Pair-
estratehiya ng Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang talakayan _____Malayang
nakatulong ng lubos? talakayan
Paano ito nakatulong? ____Inquiry-based learning _____Replektibong
Pagkatuto
____Paggawa ng poster _____Pagpapakita
ng Video
____Powerpoint Presentation _____Problem-
based learning
____Integrative learning (Integrating current issues)
____Pagrereport/ gallery walk
____Peer Learning _____Games
____Realias/Models _____KWL
Technique
____Quiz Bee
B. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
C. Anong kagamitang
panturo ang aking
naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
SHEILA D. DE TORRES
Officer-In-Charge, NINHS