Lesson Plan in Filipino
Lesson Plan in Filipino
Lesson Plan in Filipino
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process
by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
46 FILIPINO 3 3 50
Gabayan ng Pagkatuto:
Naipahahayag ang ideya/ kaisipan/damdamin/reaksiyon nang
may wastong tono,,diin, bilis, antala at intonasyon.Nakagagamit
ng pahiwatig upang malaman ang kahulugan ng mga salita tulad
(Taken from the Curriculum Guide) ng pagga ng kasingkahulugan.Nakikinig sa kuwentong binabasa
ng guro at nakatutugon nang angkop at wasto.
Remembering (Pag-
Knowledge alala)
The fact or condition of knowing
something with familiarity gained
Understanding (Pag-
through experience or association Pag-usapan ang kuwento
unawa)
Applying
Pag-usapan ang balitang napakinggan.
Skills (Pag-aaplay)
The ability and
capacity acquired through Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating
Makapagsalaysay muli sa mga pangyayari sa kuwento.
activities or the ability, coming from (Pagtataya)
one's knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something Creating
(Paglikha)
4. Pamamaraan
4.2 Gawain
Paghahawan ng Balakid..Pagganyak na tanong.Pagbibigay ng hula o prediksyon tungkol sa
5 minuto kuwento na babasahin ng guro.
Mga tanong:
4.3 Analisis 1.Ano ang pamagat ng kuwento?
2.Ilang ang naging kalaban nina indarapatra at Sulayman?
3.Sino sa magkapatid ang unang lumaban?
4.Ano ang ginawa ni Indarapatra para malaman
10 minuto
4.4 Abstraksiyon
Ano ang natutuhan mo sa aralin?
10 minuto
4.5 Aplikasyon
Balikan natin ang tsart na sinasagutan ninyo bago kayo nakinig sa kuwento.
10 minuto
4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving the
Basahin muli ang inyong pagsasalaysay.
3 minuto day’s lesson
5. Remarks
6. Reflections
Prepared by:
Name: School:
FLORITA C. DANO KALATAGAN ELEMENTARY SCHOOL
Position/
Division:
Designation: TEACHER III CEBU PROVINCE
Contact
Email address:
Number: 09183397334 [email protected]
aging the instructional process
, s. 2016)
mat
10:25-11:15
Oras(haba): Petsa:
Code:
F3TA-Oa-J-2
it ng talasalitaan.
Mga Layunin:
n.
ayari sa kuwento.
ataon.
a Naninirahan
CEBU PROVINCE
[email protected]
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process
by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
47 FILIPINO 3 3 50
Gabayan ng Pagkatuto:
Nababasa ang kuwento sa Leveled Reader nang may tamang
bilis, diin, tono, antala, at ekspresyon.Nasasagot ang mga tanong
(Taken from the Curriculum Guide) tungkol sa binasang teksto.Napagsasama ang mga katining,
patinig upang makabuo ng salitang may klaster.
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Sa pagbabasa ng kuwento gamitin ang tamang bilis, diin, tono,antala at ekspresyo.
Applying
Skills (Pag-aaplay)
The ability and
capacity acquired through Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability, coming (Pagtataya)
from one's knowledge, practice,
aptitude, etc., to do something Creating
Suriin ang tamang salita sa patlang.
(Paglikha)
2. Content (Nilalaman) Pagbasa sa Ikalimang Bahagi ng Leveled Reader at Pagsagot ng mga tanong tung
4. Pamamaraan
4.2 Gawain
Paghahanda sa indibidwal na pagbasa.Paghawan ng balakid.Pagganyak na tanong. Pagbabasa n
5 minuto
4.3 Analisis
Tanong:
1Tungkol saan ang epikong ikukuwento ni Lola Hermie?
2.Ano ang tawag sa katutubong Ifugao?
10 minuto 3. Ano ang HUDHUD?
4.Ano-ano ang apat na okasyon na inaawit ang Hudhud?
4.4 Abstraksiyon
Ano ang natutuhan ninyo sa kuwento?
10 minuto
4.5 Aplikasyon
Lagyan ng angkop na klaster ang salitang may salungguhit sa bawat pangungusap:
1.Ang ganda ng____ilyante sa kaniyang suot ns singsing.
2.Nalutas na ng pulisya ang ____imen.
10 minuto 3.Binasa ko ang nakasulat sa ___akard.
4,Saang___obinsiya nakatira ang Lolo at Lola mo?
5. Remarks
6. Reflections
B. No. of learners who require additional activities for D. No. of learners who continue to require
remediation. remediation.
E. Which of my learning strategies worked well? Why
did these work?
Prepared by:
Name: School:
FLORITA C. DANO KALATAGAN ELEMENTARY SCHOOL
Position/
Division:
Designation: TEACHER III CEBU PROVINCE
Oras(haba): Petsa:
50 Jan.9,2018 Tuesday
Code:
F3TA-Oa-j-3/ F3KP-IIIh-j-I
Mga Layunin:
sa.
uwento kahapon?
la Hermie?
Lola mo?
EBU PROVINCE
[email protected]
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the
instructional process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
FILIPINO 3 3 50
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol
sa iba't-ibang gawain sa tahanan, paaralan at
(Taken from the Curriculum Guide) pamayanan.
F1WG-lIIeG
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Gamit ang isang kahon kukuha ng isang papel ang mag-aaral
Iiyak Sumasayaw Nag-aaral Tatalon
Ano -ano ang mga kilos na kanilang ginawa?
Gamit ang isang kahon kukuha ng isang papel ang mag-aaral
Iiyak Sumasayaw Nag-aaral Tatalon
Ano -ano ang mga kilos na kanilang ginawa?
Mga tanong:
5 minuto Ano ang inyong naramdaman habang ginagawa ang aktibiti?
Ano-ano ang iyong ginagawa habang kumakanta?
Ano-ano ang mga lokomotor na kilos? Magbigay ng di
lokomotor? Ano ang kaibahan ng lokomotor sa d
lokomotor?
4.2 Gawain
Pagsunod-sunod ng mga pangyayari. Magpakita ng m
larawan . Lagyan ng bilang ang mga larawan batay sa
pagkasunod-sunod nito.( Numeracy Skills)
Pangkat A Pangkat B
10 minuto
4.3 Analisis
(Literacy Skills) Magpaskilng Word Search sa pisa
hanapin ang pandiwa. Gamitin ang mga salita sa
pangungusap.
Basahin ang talata.
Pamilyang Kayganda
Nakaupo sa silid ang aking ama habang siya ay nagba
Ang aking ina ay nagluluto ng ulam sa kusina. Si ate ay
nagwawalis sa bakuran. Ang aking kuya ay gumagawa n
kanyang proyekto ,samantalang ako ay nakatayo sa binta
Nakita ko sa bintana ang mga batang naglalaro ng sipa. T
Lingo ay sabay-sabay kaming dadalo sa simbahan upang
magdasal .Dito nabigyan namin ang kinakailangan ng isa
10 minuto isa .Nasabi ko sa sarili ko na ako ang pinaswerte na bata
sapagkat ang aking pamilya ay napakaganda.
Mga tanong:
Ano ang kilos na binabadyasa unang pangungusap? Masa
ang persona kanyang buhay? Bakit?
Ano-ano ang mga tungkulin natin sa ating tahanan?
Ano-ano ang mga tungkulin natin sa ating paaralan?
Ano-ano ang mga tungkulin natin sa ating
pamayanan ?
Ano ang kahalagahan ng mga magagandang kilos
ating tahanan? paaralan? pamayanan?
Paano ka tumutulong sa inyong tahanan, paarala
pamayanan?
4.4 Abstraksiyon Bakit mahalaga ang pagtutulungan?
Ano ang tawag sa mga salitang nagsasaad ng kilos? M
gamitin sa pangungusap.
Pandiwa ay mga salitang nagsaad ng kilos.
5 minuto
Pangkatang Gawain
Pangkat A- Lagyan ng / ang mga larawang nagp
4.5 Aplikasyon hindi.
Joavan Naglalaro
Pangkat C. Tukuyin ang mga salitang kilos sa la
10 minuto
Nagwawalis
Nagdadasal
Sumasayaw
Naliligo
Naglalaro
Anlysis of Learners'
5 minuto Products
6. Reflections
B. No. of learners who require additional D. No. of learners who continue to require
activities for remediation. remediation.
Name: School:
JALOU Z. DE LOS REYES JAMPANG ELEMENTARY SCHO
Position/
Division:
Designation: TEACHER I CEBU PROVINCE
Contact
Email address:
Number: 09334379748 [email protected]
Petsa:
Code:
F1WG-lIIeG-5
n:
pangungusap na binuo at
ng Pandiwa.
s o pandiwa sa
nasan.
a.
wa sa pagbuo ng
ay sa mga personal na
ating gawain.
an.
wan, teksto
mga bata.
Magpakita ng mga
arawan batay sa
kills)
Pangkat C
ngungusap? Masaya ba
ng tahanan?
ng paaralan?
sa ating
gagandang kilos sa
nan?
hanan, paaralan at
n?
aad ng kilos? Magbigay ng halimbawa at
ilos.
Kumakain
Kumanta Umupo
ELEMENTARY SCHOOL
VINCE
[email protected]
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by
using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter:
49 FILIPINO 3 3
Gabayan ng Pagkatuto:
Naibabahagi sa klase ang mga salita na pinangkat ayon sa kaisipang
koseptuwal.Natutukoy ang kahulugan ng salita batay sa gamit ng mga ito
(Taken from the Curriculum Guide) sa pangungusap o sa ibinigay na kasingkahulaugan.
Remembering (Pag-
Knowledge The alala)
fact or condition of knowing something
with familiarity gained through experience Understanding (Pag-
or association Mapag-uusapan ang tungkol sa kuwento.
unawa)
Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The ability and capacity Analyzing
Ibigay ang tamang sagot sa katanungan.
acquired through deliberate, systematic, (Pagsusuri)
and sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex activities or Evaluating
the ability, coming from one's knowledge, (Pagtataya)
practice, aptitude, etc., to do something
Creating
(Paglikha)
Values (pagpapahalaga) Responding to Phenomena Habang buhay pa tayo subukan nating isa-isang matupad ang ating pangar
4. Pamamaraan
4.4 Abstraksiyon
Ano ang natutunan mo sa leksyon?
10 minuto
4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving the day’s
Maghanda ng mga pangungusap na muling nagsasala
lesson
3 minuto
5. Remarks
6. Reflections
B. No. of learners who require additional activities for D. No. of learners who continue to require
remediation. remediation.
Prepared by:
Oras(haba): Petsa:
50 Jan.11,2018 Thursday
Code:
angkat ayon sa kaisipang
ita batay sa gamit ng mga ito
ulaugan. FIPP-IIIh-I.4
Mga Layunin:
l sa kuwento.
tanungan.
hud?
Hudhud?
umpisa ang away?
it pumunta si Aliguyon sa bayan ni Pambukhayon?
Pambukhayon.
n ni Pambukhayon upang_________.
akas na_______________.
yon at Pambukhayon ng______________.
kinabukasan.
CEBU PROVINCE
[email protected]
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of
teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
50 FILIPINO 3 3 50 Jan.12,2018,Friday
Gabayan ng Pagkatuto: Naikuwento muli ang nabasang kuwento.Nasasabi ang panahon at Code:
lugar ng pagsasagawa ng kilos o gawain sa tahanan, paaralan,
(Taken from the Curriculum Guide) at pamayanan. F3WG-IIIh-j-6
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Ang pang-abay ay nagsasaad ng kung kailan ginawa ang kilos na tinatawag na pang-abay na pamanahon.
Remembering (Pag-
Knowledge The fact alala)
or condition of knowing something with
familiarity gained through experience or Understanding (Pag-
association Magbigay ng halimbawa sa salitang nagsasaad ng kung kailan ginawa ang kilos.
unawa)
Applying
Skills (Pag-aaplay)
The ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly and adaptively
carryout complex activities or the ability, Evaluating
Suriin ang salitang nagsasaad kung kailan ginawa ang kilos.
coming from one's knowledge, practice, (Pagtataya)
aptitude, etc., to do something Creating
(Paglikha)
4. Pamamaraan
4.3 Analisis
Ang pang-abay ay nagsasaad kung paano ,kailan, at saan, gagawin, gingawa, o ginawa ang kilos.
10 minuto
4.4 Abstraksiyon
Ano ang pang-abay?
10 minuto
4.5 Aplikasyon Kpyahin sa papel ang parirala na nagsasad kung kailan ginawa ang salitlita.
10 minuto .1.tuwing umaga, naglaalaro sina Bong at Buboy. 2,Nabasag nila ang lumang sungka noong nakaraang linggo.3.Noong unang panahon, may
5. Remarks
6. Reflections
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation.
up with the lesson.
B. No. of learners who require additional activities for remediation. D. No. of learners who continue to require remediation.
Prepared by:
Name: School:
GAUDENCIA F. FLORES SAMBOAN CENTRAL ELEM. SCHOOL
Position/
Division:
Designation: MT-I CEBU PROVINCE