DLL Week 2-Kakapusan

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 5

Department of Education

Region IV-B MIMAROPA


DIVISION OF PALAWAN

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa Grade 9 EKONOMIKS (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016

Paaralan:____________________________________ Baitang/Antas: Grade 9


GRADES 1-12 Guro: _______________________________________ Asignatura: Apan-Ekonomiks
Petsa: _______________________________________ Markahan: Unang Markahan
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
Nilalaman pang-araw-araw na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
Pagganap pang-araw-araw na pamumuhay
C. Kasanayan sa Naipapaliwanag ang Natutukoy ang palatandaan ng Nakakabuo ng konklusyon INTERVENTION
Pagkatuto kahulugan ng kakapusan at kakapusan sa pang-araw-araw na ang kakapusan ay isang
kakulangan. na buhay. pangunahing suliraning
panlipunan.
Nakapagmumungkahi ng
mga paraan upang
malabanan ang kakapusan

AP9MKE-Ib-4 AP9MKE-Ib-5 AP9MKE-Ib-5-AP9MKE-


Ib-6
II. NILALAMAN A. Paksa: Yunit- Mga Pangunahing Konsepto ng Ekonomiks
Aralin 2: Ang kakapusan

B. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, LCD, Kompyuter, Manila paper, cartolina, pentel pen, strips
C. Sanggunian:1. Araling Panlipunan Ekonomiks (Gabay sa Pagtuturo), Pahina 11-17
2. Araling Panlipunan Ekonomiks ( Modyul),Pahina 12-22
Kagamitang Panturo
A. Sanngunian Araling Panlipunan Ekonomiks
1. Mga pahina sa gabay Pahina 18-24 Pahina 18-24 Pahina 18-24
ng guro
2.Mga pahina sa kagami- LM p 23-36 LM p 23-36 LM p 23-36
tang pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagami-
tan mula sa portal learning
resource
III. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang Panimulang Pagtataya Gawain 1: Tanong ko, sagot Gawain 1: Video Clips Enrichment/ Intervention
aralin ( Opsyonal ) mo! Presentation Mungkahing Gawain:
LARO TAYO: Longest Line Gabay na tanong: Hal: Pagmimina, Illegal Resource Mapping
​( Gagawin sa loob ng 15 1. Ano ang ipinagkaiba ng logging, Kahirapan, Puppet Show
minuto ) konsepto ng Kakapusan sa Patuloy na pagtaas ng Social Inquiry
Kakulangan? populasyon Open Ended Story
( 3 minuto ) May nakahandang mga Problema ng Bayan, Itala
katanungan ang guro sa Ninyo!
mga mag-aaral. ( 10 Role Playing
minuto ) Advocacy Campaign
Collage Making
Jingle Making
Spoken Word Poetry
Flip top
Mock Session
Pangyunit na Pagsusulit
B. Paghahabi sa layunin Gawain 1: T-CHART Gawain 2: Brainstorming
Suriin ang mga produktong Ang mga mag-aaral ay
nakalista sa Hanay A at B sa magbabahagi ng kanilang mga
T-Chart. Ihambing ang kaalaman tungkol sa mga
dalawang hanay at sagutan palatandaan ng kakapusan
ang ( 7 minuto )
pamprosesong tanong. ( 5
minuto )
LM p 23
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 2:PICTURE Gawain 3:Suri-Teksto Gawain 2: IPATROL
halimbawa sa bagong ANALYSIS Production Possibilities Frontier NYO!
aralin LM,p. 27-28
Suriin ang larawan at bigyan Pamprosesong tanong: Babasahin ng bawat
ng sariling interpretasyon. 1. Ano ang ibig sabihin ng mga pangkat ang teksto sa
Sagutin ang mga sumusunod? pahina 31-32. Sasagutin
pamprosesong tanong. a. production Possibilities ng pangkat ang mga
LM, p.24 Frontier, Choices, Trade-off tanong na ibinigay ng
Ang guro ay maghahanda ng Opportunity Cost ( 10 minuto ) guro at iuulat ang kanilang
mga katanungan upang kasagutan.
magkaroon ng talakayan. Ang mga paksa ay tungkol
( 7 minuto ) sa paraan upang
mapamahalaan ang
kakapusan at mga
hakbang na ginagawa ng
pamahalaan upang
masolusyunan o
mabawasan ang suliranin
sa kakapusan.
( 15 minuto )
D. Pagtalakay ng bagong Gawain 3: CARAVAN Gawain 4: Production Plan
konsepto at paglalahad ng Pagbibigay ng sariling LM,p.29-30
bagong kasanayan#1 pakahulugan sa konsepto ng Magkakaroon ng sariling
kakapusan.at kakulangan. interpretasyon ang mga
Pamprosesong tanong. mag-aaral batay
1. Ano ang naging batayan ng sa nabuo nilang graph.
inyong kasagutan? ( 10 minuto )
2. Paano masasabing ang
konsepto ay kakapusan
at ito naman ay kakulangan?

( 5 minuto )
E. Pagtalakay ng bagong Gawain 4: FACT OR Gawain 5: PROBLEMA,
konsepto at paglalahad ng BLUFF ITALA NINYO!
bagong kasanayan #2 Pagsusuri ng mga mag-aaral Ang bawat pangkat ay maaaring
kung anong konsepto ang magbahagi ng mga
tinutukoy. ( Kakapusan o palatandaan na nagpapakita ng
kakulangan ) kakapusan na nakatuon lamang
sa paaralan at komunidad.
( 3 minuto ) ( 10 minuto )
F. Paglinang sa Malayang Talakayan Malayang talakayan GAWAIN 3: Ang Aking
kabihasaan (Tungo sa Ang guro ay maghahanda ng Magkakaroon ng malayang Saloobin
Formative Assessment) mga katanungan talakayan tungkol Lilikha ang mga
na may kaugnayan sa sa mga palatandaan ng mag-aaral ng tula na may
kahulugan at konsepto ng kakapusanna may kaugnayan sa 2 saknong na pumapaksa
Kakapusan at Kakulangan. mga pinagkukunang-yaman. sa kakapusan bilang
( 5 minuto ) ( Ang guro ay maghanda ng mga suliraning panlipunan.
pamprosesong tanong ) ( 10 minuto )
( 5 minuto )
G. Paglalapat ng aralin sa Makikita ang gawain sa GAWAIN 6: SHARE IT GAWAIN 4:
pang-araw-araw na ikatlong araw. Tatawag ang guro ng mga Magbahaginan tayo!
Gawain. mag-aaral na maaaring Paano nakakaapekto ang
magbahagi kakapusan sa inyo bilang
kung papaanong nakararanas ng mag-aaral at bilang
kakapusan ang kanilang pamilya mamamayan sa isang
at sa anong larangan. komunidad? ( 5 minuto )
( 10 minuto )

H. Paglalahat ng aralin Gawain 5: Venn Diagram GAWAIN 5:Knowledge


Paghahambing sa konsepto ng Gauge:
kakapusan at Bakit maituturing na isang
kakulangan suliraning panlipunan
ang kakapusan?
( 5 minuto )
I. Pagtataya ng aralin GAWAIN 7: Reflection: GAWAIN 6:
Ang guro ay magbibigay ng CONSERVATION
paksa na may kaugnayan sa POSTER
palatandaan ng kakapusanna Gumawa ng poster na
siyang bibigyan ng repleksyon nagpapakita ng
ng mga mag-aaral. ( 5 minuto konserbasyon sa mga
yamang- likas at paraan
kung paano
mapamahalaan ang
kakapusan.( 15 minuto )
Magsaliksik ng mga batas
na ipinapatupad sa inyong
Barangay na may
kaugnayan sa
konserbasyon ng likas na
yaman.
J. Karagdagang Gawain Magtala ng 5 gawain sa tahanan/
para sa takdang aralin at komunidad na nagpapakita ng
remediation konserbasyon sa mga
pinagkukunang-yaman.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
​A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang panturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito Nakatulong?

This material has been formulated for the benefit of the teachers and learners as reference to ease preparation of learning plan, yet, you are given the right to make some
changes as your locality/learners need but not the competencies. THANK YOU!

You might also like