Hal NG Banghay
Hal NG Banghay
Hal NG Banghay
KOLEHIYO NG EDUKASYON
Unang Semestre TP 2019-2020
I. MGA LAYUNIN :
A. Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari na nagpapaliwanag sa
pangunahing diwang nais palutangin ng teksto
B. Nasusuri ang mga damdaming nakaugnay sa pagkilala at pagpapahalaga sa
tauhang ipinakilala sa teksto.
C. Naisasagawa nang may kahusayan ng mag-aaral ang mga iniatas na gawain.
IV. PAMAMARAAN :
A. PANIMULANG GAWAIN:
1. PAGGANYAK :
Pagpapalaro ng “charades” o mas kilalang “hulaan ng salita” na maaaring
naglalaman ng mga katangian ng isang tao o bagay na sinisimbolo ng ilaw na
ito.
1. Mapagmahal
2. Maunawain
3. Mapag-aruga
4. Maalalahanin
B. PAGHAWAN NG SAGABAL: (PAGLINANG NG TALASALITAAN)
Pagbibigay-kahulugan ng mga mag-aaral sa mga salitang di-pamilyar.
C. PAGLALAHAD :
D. PAGTATALAKAY SA ARALIN:
Paglalahad ng pamantayan sa pagmamarka
MARKA
PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA
PINAKAMAHUSAY PINAGHANDAAN INAASAHAN ANG
(3 PUNTOS) NAMAN PAG-UNLAD
(2 PUNTOS) (1 PUNTOS)
Kabuuang Puntos:
2. Pangkatang Gawain :
Tauhan
1. 2. 3.
5. 2.
Gintong
Aral
4. 3.
WAKAS
G. Pagtataya :
Tukuyin ang mga damdaming nakaugnay sa mga mahahalagang pangyayari sa
kabanata. Piliin ang angkop na sagot sa kahon. (5 puntos)
a. Pagkatuwa b. Pagkalungkot
c. Pagkahiya d. Pagkadismaya
V. Takdang Aralin :
a. Pangganyak:
Ipanonood ang guro ng maikling video presentation sa mga mag-aaral
na may kinalaman sa gagawing takdang aralin.
b. Takdang Aralin:
Gumawa ng isang card na naglalaman ng liham para sa iyong ina.
Pamantayan sa Pagmamarka