Fix Us
Fix Us | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2019 |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Ghana |
Distribution format (en) | video on demand (en) |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Pascal Amanfo |
'yan wasa | |
External links | |
Specialized websites
|
Fix Us fim ne na ƙasar Ghana na shekarar 2019 wanda Yvonne Nelson ya shirya kuma Pascal Amanfo ya ba da Umarni. Fim ɗin ya lashe kyautuka da dama a kyautar fina-finan Ghana .
Makirci
[gyara sashe | gyara masomin]Wasu budurwa su uku da ke da burin zama fitattun taurari sun haɗu a wani filin wasa inda suka yi mafarki iri ɗaya, sun zama abokai kuma daga baya a rayuwa burinsu ya cika amma sai suka ji cewa wani abu ya bace a rayuwarsu bayan sun samu suna da arziki.[1][2]
Yan wasan kwaikwayo
[gyara sashe | gyara masomin]- Yvonne Nelson
- Yvonne Okoro
- Alexandra Amon
- Prince David Osei
- Michelle Attoh
- Jessica Williams
- Belinda Dzattah
- Mona Montrage (Hajia4Reall),
- Irene Logan
- Mofe Duncan
- Tobi Bakre
Shiryawa
[gyara sashe | gyara masomin]An sanar da wasu jaruman Afirka da dama da za su taka rawa a cikin fim din, waɗanda suka haɗa da Yvonne Okoro, Prince David Osei, da Michelle Attoh. Fim ɗin ya nuna farkon fitowar jarumar kafafen sada zumunta Hajia4Reall da mawaƙi Irene Logan.
Saki
[gyara sashe | gyara masomin]Fix Us wanda aka fara haska shirin a Ghana ranar 6 ga Disamba 2019 a gidan wasan kwaikwayo na Silverbird da ke Accra, bayan an nuna shi a Ghana da kuma sauran sassan Afirka.[3][4] A cikin 2020 an haska fim ɗin akan dandalin Netflix.
Tsokaci
[gyara sashe | gyara masomin]Pulse Nigeria ta jera Fix Us a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun sabbin fina-finan Ghana na bana, tare da fitar da mujallar da Glitz Africa ta lura cewa ta samu kyakkyawar tarba bayan fitowar ta. Kemi Filani News ta soki fim ɗin, inda ta bayyana cewa yana ɗauke da "mummunan wasan kwaikwayo, ba da labari mai ban tsoro, rashin ci gaba, kan zama a wuri ɗaya da kuma wasu batutuwa masu ban haushi."
Kyauta
[gyara sashe | gyara masomin]- Kyautar Fim ɗin Ghana don ƙware a matsayin 'yar wasan kwaikwayo a cikin rawar Taimakawa (lashe, Michelle Atton)
- Kyautar Fim ɗin Ghana don Gyara Sauti da Haɗawa (lashe, Bernie Anti) [5]
- Kyautar Fim ta Ghana don Cinematography (lashe, John Passah) [5]
- Kyautar Fim ɗin Ghana don Makin Asalin Kiɗa (lashe, Berni Anti) [5]
- Kyautar Kyautar Fina-Finan Ghana don Rubuce-rubucen da aka daidaita ko na asali (wanda aka ci, Pascal Amanfo) [5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Yvonne Nelson's movie Fix Us to stream on Netflix". BusinessGhana. Retrieved 2021-02-22.
- ↑ "Netflix streams Ghanian film 'Fix Us'". BroadcastPro ME (in Turanci). 2020-08-05. Retrieved 2021-02-22.
- ↑ "Yvonne Nelson announces new movie "Fix Us", premieres December 6". Pulse Ghana (in Turanci). 2019-11-04. Retrieved 2021-04-14.
- ↑ "Yvonne Nelson hits big with 'Fix Us' Friday opening". GhanaWeb (in Turanci). 2019-12-07. Retrieved 2021-04-14.
- ↑ 5.0 5.1 5.2 5.3 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs named:0